Sáng 23/7/2024, tại trụ sở Đoàn Luật sư Thành phố Hồ Chí Minh, 50 sinh viên Khoa Luật, Trường Đại học Hùng Vương-TP.Hồ Chí Minh,do Tiến sĩ Hoàng Thị Tuệ Phương và Thạc sĩ Đặng Trần Kha hướng dẫn, đã đến tham quan và kiến tập thực tế tại Đoàn Luật sư Thành phố Hồ Chí Minh, nhằm tìm hiểu về tổ chức và hoạt động của Đoàn Luật sư Thành phố Hồ Chí Minh, các tiêu chuẩn và điều kiện để trở thành Luật sư, những kỹ năng cần thiết trong quá trình hành nghề luật sư, những khó khăn và thách thức trong hành nghề luật sư …….Tiếp đoàn có Luật sư Nguyễn Văn Trung, Chủ nhiệm Đoàn Luật sư Thành phố Hồ Chí Minh; Luật sư Trịnh Đức Duy, Phó Chủ tịch Hội đồng Khen thưởng - kỷ luật, Đoàn Luật sư Thành phố Hồ Chí Minh; Luật sư Võ Đan Mạch, Bí thư Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Đoàn Luật sư Thành phố Hồ Chí Minh.
...Chi tiết
|